NGÔI NHÀ SƯƠNG LUÂN THÂN THƯƠNG
Chào mừng bạn đến với ngôi nhà " Sương Luân". BQT Hy vọng diễn đàn này ngôi nhà sẽ giúp các bạn có thêm nhiều bạn mới cùng nhau học hỏi cũng như trao đổi, giao lưu và kết bạn... Vì vậy Xin vui lòng mất một giây để Click vào đây để đăng ký và trong một vài bước đơn giản, bạn sẽ có thể tận hưởng tất cả các tính năng của diễn đàn chúng tôi.
Sương Luân mến chào...

NOTE: Nếu các bạn không có ý định viết bài trong diễn đàn SƯƠNG LUÂN thì xin đừng đăng ký. THANKS
Chào mừng bạn đến với ngôi nhà " Sương Luân". BQT Hy vọng diễn đàn này ngôi nhà sẽ giúp các bạn có thêm nhiều bạn mới cùng nhau học hỏi cũng như trao đổi, giao lưu và kết bạn... Vì vậy Xin vui lòng mất một giây để Click vào đây để đăng ký và trong một vài bước đơn giản, bạn sẽ có thể tận hưởng tất cả các tính năng của diễn đàn chúng tôi.
Sương Luân mến chào...

NOTE: Nếu các bạn không có ý định viết bài trong diễn đàn SƯƠNG LUÂN thì xin đừng đăng ký. THANKS
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

CHỊ ƠI ! EM NHỚ CHỊ

Go down 
Tác giảThông điệp
TIỂU ANH VŨ
Chủ nhà
Chủ nhà
TIỂU ANH VŨ

CHỊ ƠI ! EM NHỚ CHỊ Empty
Bài gửiTiêu đề: CHỊ ƠI ! EM NHỚ CHỊ   CHỊ ƠI ! EM NHỚ CHỊ I_icon_minitimeThu Aug 09, 2012 2:08 pm

Một buổi sáng trong căn phòng quạnh quẽ. Gió vùng quê cắt lạnh tâm hồn. Giai điệu bài hát “Beautiful in white” lung linh, lung linh…Bỗng dưng em nhớ về chị, người chị yêu quý của em. Viết những dòng này, không mong chị đọc được, chỉ mong có thể trút cạn lòng mình

Em biết đến chị tại mảnh đất ảo này. Thấm thoát thời gian trôi qua. mặc dù em biết chị với thời gian nói dài ko dài với đầy thăng trầm, vui buồn và nước mắt. Nhớ ngày đầu đọc được những dòng tâm sự tuôn tràn của chị, không hiểu sao em có cảm giác như bắt được sợi dây đồng cảm, chẳng thể kìm lòng muốn lướt phím ngay. Chị biết em cũng từ ngày ấy. Một sự tình cờ phải chăng là định mệnh…
Rồi dần dần, em được dịp chuyện trò cùng chị. Có ai biết đâu giữa khoảng cách xa xôi ấy, có hai tâm hồn luôn nhớ về nhau…Mỗi ngày, em càng khám phá ra vẻ đẹp tuyệt vời trong tâm hồn chị. Có cái gì đó như làn gió thoảng qua, nhẹ nhàng và êm ái. Em nhìn thấy trong chị một ngọn lửa hồng kiên cường mạnh mẽ, dù đôi chút thấp thoáng nỗi buồn…Và, chẳng hiểu vì sao trái tim em có một góc dành cho chị, em luôn lấy hình tượng của chị để mà phấn đấu. Giờ nghĩ lại, em vẫn thấy, đó không phải là một quyết định sai.
Thời gian cứ trôi, âm thầm và lặng lẽ. Nhớ, nhớ da diết nhớ…Nhớ những cuộc chuyện trò dài vô tận, những lúc trút cạn nỗi ưu tư, say sưa miên man hoài không dứt…Để rồi bất giác nhìn lên, kim đồng hồ vượt ngưỡng 12 giờ đã lâu, mới bất chợt mỉm cười. Nhớ, nhớ những khúc nhạc với giai điệu nhẹ nhàng, những cung bậc đầy tâm trạng. Chị ru em vào thế giới của tâm hồn…Trong thế giới ấy, dù thế nào chăng nữa, vẫn là thế giới đẹp nhất mà em được đến. Nhớ, nhớ những câu chuyện mà em vẫn thường kể cho chị nghe, những nỗi sầu đau và giọt lệ u hoài đọng trên đôi mắt em…Buồn thương cùng em mà chẳng biết phải làm sao. Chỉ biết khuyên em luôn cố gắng.Và, nhớ mãi mãi những bài học làm người chị gửi gắm đến em. Dù khó khăn dù gian khổ, phải luôn là chính mình. Phải biết đứng lên khi vấp ngã. Và không được đắc ý khi đứng tại đỉnh cao..Những bài học đơn sơ mà chứa chan tình chị.Gặp nhau đây nào phải người thân, nhưng thương quý còn hơn ruột thịt…
Chi ơi! Thế giới này rộng lớn mà như chỉ có riêng em và chị. Những người xung quanh, nào ai hiểu được…Có ai biết đã từng có hai chị em như thế, với những câu chuyện và những xót xa…em buồn, buốn lắm những trò dối trá, những đổi thay của lòng người.em buồn, buồn cho những dĩ vãng xa xăm, dù thời gian cố xóa nhòa, đây đó vẫn còn những nhát dao cứa đau lòng em. Làn sóng nỗi buồn đong đầy khóe mắt. Hòn đá u sầu nặng trịch tâm can. Thấy em đau, chị khổ, em tự hứa với lòng sẽ không bao giờ trở lại con người em trước đây nửa , sẽ mãi mãi chẳng đổi thay. Cùng chị trao tay những câu động viên khích lệ, những bức ảnh cuốn xoáy tâm hồn, những trang viết thổi lên sự sống…Và cả những bài nhạc du dương. Ký ức cùng chị là khoảng thời gian sóng sánh những giai điệu, cuồng quay với ưu tư và kiên cường cùng giông bão. Tháng năm, lòng người có đổi thay, nhưng tình chị em mãi mãi bền lâu.

Nhưng chị ơi! Em thật lòng xin lỗi. Em lại dẫm lên đường mòn của con người ấy mất rồi. Càng không muốn chị buồn thì em càng sợ. Sợ một ngày kia em rời bỏ chị để bay đến tận chốn trời xa.Kể sao hết những tổn thương em khắc vào lòng chị. Những lần giận dổi vô cớ, những câu nói đau lòng, những hành động cuồng si…Từ lúc nào, em chẳng còn kiểm soát được mình nữa. Từng phút, từng giây, em sợ chân dung mình xuất hiện trong bức tranh “lòng người thay đổi”. Mỗi lần thấy chị buồn vì mất đi một người bạn, thấy chị quằn quại trong những khổ đau…em lại sợ, có khi nào sẽ đến lúc, chị và em cũng sẽ trở nên như thế. Chị ơi, em không còn đủ can đảm để là chính mình nữa. Cẩn trọng và sợ hãi. Đau khổ biết bao nhiêu…

Nhưng hỡi ơi, ông trời thật biết trêu người. Em càng né tránh thì càng làm chị buồn khổ. Cơn bão giông quả đến thật tình cờ…Em mong chị sẽ không buồn nữa, không âu sầu chán chường nữa.Ước mong mạnh mẽ rằng chị sẽ rạng ngời trong ánh bình minh. Vậy mà…chẳng hiểu sao càng muốn thì em càng sợ. Sợ chị sẽ hiểu lầm và nói em thay đổi. Rồi chị sẽ lại đau đớn khôn nguôi. Phải lấy hết can đảm em mới dám viết lên vài dòng tâm sự. Nhưng ý mình không cãi được ý trời. em sắp đã ra đi,rời xa thế gian bỏ lại chị với những nghĩ suy tràn ngập. Không biết chị buồn, chị giận hay chị đau khổ. Lòng tự hỏi lòng phải làm sao đây??????????????

Chi à, bỗng dưng em nhớ lại những câu chuyện tâm tình em với chị. mỗi lần trở bệnh em rất sợ e rất sợ xa chị và mọi người , em khóc thật nhiều, nhiều lắm…Tâm trí loạn cuồng và sầu khổ đầy vơi.chị cũng buồn thay cùng em. Vậy mà giờ đây, em lại làm cắt đi sợi dây thiêng liêng ấy mặc dù em hông muốn, để rồi em cùng cơn gió bay đi. Dù em rất mong dẫu có một lần được quay lại để về bên chị với mọi người . Chi ơi, làm sao em có thể kể hết nỗi lòng mình…Nước mắt tuôn rơi mà tiếng lời thì nghẹn ứ…
Em dạo quanh tìm chị khắp cả không gian, từ blog cho đến yahoo. Không còn thấy đâu nữa. Ngày hôm kia gặp chị trên yahoo, muốn lướt phím ngay mà chẳng gõ thành lời. en muốn im lặng để không khuấy động vào cuộc đời của chị…Lúc đó em thấy mình như một cô nhóc đáng thương, nước mắt trào tuôn mà nói chẳng nên lời. …

Mở lại trang blog của chị, những câu nói đầy những ưu tư. Có những comment cùng với niềm vui, và có những câu nói bông đuà của chị. Album ảnh tuyệt vời in dấu ký ức em và chị ngày nào…. Chị ơi, em mong chị luôn luôn vui vẻ và yêu đời em xin lặng im như một kẻ bên lề đứng nhìn cuộc đời của chị…em chỉ muốn chỉ mãi vui cười

Nhưng em không thể dối lòng…Em đau lắm, chị ơi! Giai điệu còn đây mà người giờ nơi đó…Tuyết ơi! Xin đừng tan theo với mùa đông, dù có đẫm máu hồng. Mây ơi! Đừng trôi nữa, đừng bay về với trời thẳm mênh mông. Gió ơi, hãy cuốn đi những muộn phiền…Mưa ơi, đừng rơi nữa, hãy để tôi giữ lại giọt lệ sầu trong khóe mắt ai. Lá thùy ơi, hãy cứ xanh mãi, xanh mãi, kiên cường vững chãi với cuộc đời…Dù có thế nào, trong em vẫn in đậm hình bóng chị.
Làm sao! Làm sao! Làm sao em còn gặp được chị nữa đây. Chị ơi, em mong, em mong, mong em sẽ có nhiều thời gian ................. Em vẫn là đứa em nhỏ miền xa của chị…

“Một lá thư đến từ tận trời xa
Nhờ cơn gió mang tin về nơi ấy…”
https://suongluan.forumvi.com

CHỊ ƠI ! EM NHỚ CHỊ
Trang 1 trong tổng số 1 trang