NGÔI NHÀ SƯƠNG LUÂN THÂN THƯƠNG
Chào mừng bạn đến với ngôi nhà " Sương Luân". BQT Hy vọng diễn đàn này ngôi nhà sẽ giúp các bạn có thêm nhiều bạn mới cùng nhau học hỏi cũng như trao đổi, giao lưu và kết bạn... Vì vậy Xin vui lòng mất một giây để Click vào đây để đăng ký và trong một vài bước đơn giản, bạn sẽ có thể tận hưởng tất cả các tính năng của diễn đàn chúng tôi.
Sương Luân mến chào...

NOTE: Nếu các bạn không có ý định viết bài trong diễn đàn SƯƠNG LUÂN thì xin đừng đăng ký. THANKS
Chào mừng bạn đến với ngôi nhà " Sương Luân". BQT Hy vọng diễn đàn này ngôi nhà sẽ giúp các bạn có thêm nhiều bạn mới cùng nhau học hỏi cũng như trao đổi, giao lưu và kết bạn... Vì vậy Xin vui lòng mất một giây để Click vào đây để đăng ký và trong một vài bước đơn giản, bạn sẽ có thể tận hưởng tất cả các tính năng của diễn đàn chúng tôi.
Sương Luân mến chào...

NOTE: Nếu các bạn không có ý định viết bài trong diễn đàn SƯƠNG LUÂN thì xin đừng đăng ký. THANKS
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

TÌNH RIÊNG BỎ CHỢ

Go down 
Tác giảThông điệp
TIỂU ANH VŨ
Chủ nhà
Chủ nhà
TIỂU ANH VŨ

TÌNH RIÊNG BỎ CHỢ Empty
Bài gửiTiêu đề: TÌNH RIÊNG BỎ CHỢ   TÌNH RIÊNG BỎ CHỢ I_icon_minitimeSat Aug 11, 2012 2:19 pm

Để lại vết thương trong lòng người khác thì lòng mình cũng chẳng dể chịu gì. anh đã nhẫn tâm gạt bỏ tình iu đích thực của tôi cùng bên lề cuộc đời để chọn cho mình con đường nhung gấm mang thân" gửi rễ chón phồn hoa" thì xin anh đừng nói với ai rằng đã có một khoảng thời gian tôi từng iu anh say đắm.
Khi mọi nỗ lực đều trở nên vô vọng thì nên chọn cách từ bỏ là nhẹ nhàng và thông minh nhất từ bỏ khiến con người ta cảm thấy thanh thản nhẹ nhỏm như 1 sự tự giải thoát mình khỏi những cơn quẩn bách cái vòng luẩn quẫn của cuộc tình ngang trái.Nó là 1 cô gái đã sơm phiêu bạt theo những con đường mòn gai góc của cuộc đời ngay từ tuổi dậy thì nên nó hiểu đời ko chỉ có nụ cười và những đóa hồng không biết khổ đau ko bùn bả thì đâu phải là con người. nhưng vì hoàn cảnh xô đẩy nên nó đã sớm dấn thân vào kiếp "bướm hoa" khi nó phát hiện ra lương tâm lòng tự trọng và nhân phẩm của mình đã bị rơi mất từ lâu rồi thì trong trái tim nó đã có 1 vết chai quá lớn không thể nào tẩy xóa.
Từ khi mới lên 10 tuổi đầu nó đã phải sống trong sự mơn trớn quá suồng sả của ông bố dượng "già ngoại thất" nhưng "nội thất" lại chẳng chịu già. có lẻ vì ông ta là 1 đại gia nên cuộc sống của ông ta toàn ăn những món ngon nhất, dùng thuốc đắt tiền nhất và cặp kè với những cô gái đẹp nhất.ông ta sẳn sàng bỏ một món tiền lớn để mua mẹ con nó chỉ vì mẹ nó quá đẹp chẳng khác gì hoa hậu lại đang gặp phải cảnh duyên tình dang dở. Bố nó thì nghiện ngập say sưa tối ngày mẹ nó thì suốt ngày ăn đòn bầm tím mặt mày chỉ vì ko có tiền cho chồng tiêu xài xả láng.ông ta đưa cho bố nó 1 khoản tiền lớn để đổi lấy 1 tờ ly hôn hợp pháp .
mẹ nó ko phải ham giàu mà nhẫn tâm bỏ người chồng tội nghiệp nhưng một mặt bà ko chịu nổi sự vũ phu "ra đòn ko tiếc tay" và 1 mặt bị chồng ép bỏ vì món tiền lớn ko thể cưỡng nổi kia.
người ta vẫn thường nói đùa"con đẻ thì để nuôi, con nuôi thì lấy thịt" trong trường hợp của nó thì khả năng này bộc lộ quá sớm. ko phải ông ta ko quan tâm tới " chú nghé con" mẹ nó dẫn theo. mà có lẽ lúc đó con nghé ngu ngơ là nó cũng bị lọt vào tầm ngắm của " con sói già" gian manh đầy lọc lừa .ông ta có thừa tiên để cung phụng cho mẹ con nó. bề ngoài ông ta cưng chiều nó như 1 nàng công chúa nhỏ khiến cho mẹ nó ko 1 chút nghi ngờ.đi đâu ông ta cũng mang nó theo như "vật bất ly thân" và nâng niu nó như báu vật. nó muốn thứ gì thì ông ta ko bao giờ từ chối. nhưng để đổi lại ông ta dần dần dẫn nó len lỏi sâu từng trong " ngỏ ngách" của cuộc đời . ông ta sở hửu nó như 1 độc quyền và nó ko được phép phản bội " nếu con có ý phản bội ba thì con biết cuộc đời con sẽ ra sao và cả người mẹ tội nghiệp đáng thương của con sẽ thế nào, con biết ba ko bao giờ nói suông".
nó sớm mang kiếp con tằm từ nhỏ đã bị rút ruột cuộn kén rồi lại bị thả trôi vào nước sôi để chuốt ra những sợi tơ óng mượt mịn màng hiến dâng cho đời những tấm lụa đẹp.nó càng lớn càng giống mẹ khiến cho ông ấy càng iu mãnh liệt ko thể dứt ra được. nhưng đối với nó việc đáp ứng cho ông ta chỉ như 1 thói quen khó bỏ mà nó đã bị ép làm từ bé. nhiều lúc nó cũng muốn thoát ra khỏi cái kén mà ông ta đã đan quanh nó nhưng chỉ cần nhìn vào mắt ông ấy thì nó lại thấy 1 tương lai mịt mờ hiện trước mắt cùng ngàn vạn lời đe dọa. khi nó vào đại học thì ông ta gặp sự cố về sức khỏe do ăn chơi quá đà nên những mạch máu của ông ko chịu đựng nổi cái thân thể quá phì nhiêu ấy và khi bị tai biến mạch máu não ông ấy chỉ còn biến nằm 1 chổ nhìn "rau sạch" của mình bị " sâu" khác đánh chén thỏa thích mà ko nói gì làm gì. cuộc đời nó như con tằm vừa thoát xác nó tươi tắn yêu đời như chưa từng được sống. giờ thì nó có thể tự do làm những việc mình thích và mặc sức yêu ai mà nó thực sự muốn trao gửi trái tim mình. người đàn ông đầu tiên ngoài ông bố dượng thủ thỉ lời yêu bên tai nó không phải 1 chàng trai giàu có đẹp trai mà trái lại còn có phần xấu trai nhưng đổi lại anh học rất khá. 1 con người đầy nghị lực và hoài bảo. anh tâm sự: anh từ nhỏ đã phải mò cua bắt ốc, nai lưng gánh vác cả ,gia đình 2 bố mẹ già và 6 đứa em, việc học hành đều tự anh bươn chải ăn ko đủ no mặc ko đủ ấm anh ko được như em từ nhỏ đã đi trên con đường trải lụa ngủ trong nệm ấm chăn êm nên bây giờ được cùng em quen biết và được em yêu đó là hạnh phúc trong mơ anh cũng chưa từng bắt gặp.
quy luật của cuộc đời ngàn năm vẫn ko thay đổi những đám mây trên trời gặp nhau rồi xa nhau. xa nhau rồi sẽ gặp nhau và con người cũng thế. nó sẳn sàng bỏ tiền ra chu cấp từ việc thuê nhà, ăn mặc, mua sắm cho anh ta suốt năm đại học.chỉ vì nó cho đó là tình yêu đích thực.tình yêu có đủ cả sự tha thứ cảm thông và chia sẽ nghe nó kể về quá khứ của mình ko hề êm đẹp nhưng người ta vẫn tưởng anh ta ko 1 lời oán trách trái lại anh còn an ủi "đến kim cương ngọc quý còn có tì vết thì cuộc đời con người tránh sao khỏi sự lỡ tay. những lỗi đó ko thuộc về 1 mình em chỉ cần từ bây giờ em rủ sạch cái quá khứ bùn ấy ra khỏi đầu để vui vẻ bên anh cùng hiện tại tươi đẹp của chúng mình.
ra trường nó mua hẳn 1 ngôi nhà để đón bố mẹ anh cũng các em ra sống chùng chuẩn bị một cuộc sống của đại gia đình hạnh phúc. nó cứ ngỡ cuộc đời mình đã an định như thế là mãn nguyện nhưng rồi 1 tối anh ta trở về trong hơi men chếnh choáng. anh đột ngột quỳ sụp xuống chân nó mà xin lỗi " xin lỗi em ngàn vạn lần anh lấy cô ấy ko phải vì yeu mà vì bố cô ấy vừa có tiền vừa có quyền và ông ta hứa sẽ cho anh....nên anh đã lỡ làm cho cô ấy có thai.
giây phút ngỡ ngàng đến chết lặng cũng qua mau .nó lắc mạnh đầu để trấn tỉnh lại. nó gọi bố mẹ anh ta xuống để nó cho họ rỏ ràng " nếu bằng lời xin lỗi thì pháp luật và cảnh sát dùng để làm gì, từ nhỏ cháu đã ko được lớn lên trong vòng tay vững chắc của bố, nên cháu ko muốn đứa trẻ khác cũng thiệt thòi , bất hạnh như cháu, nhà cháu chỉ có tiền chứ ko có quyền như người ta nên cháu không có phúc làm dâu 2 bác.ngôi nhà này cháu tặng luôn cho anh ấy làm quà cưới và cháu muốn cả cuộc đời này anh ấy phải nợ cháu và sống trong tiếc nuối, cháu xin lỗi." nó không phải là người thích vô duyên vô cớ cầm đá ném xuống mặt hồ đang phẳng lặng khiến cho nó dậy sống nhưng vào thời điểm tuyệt vọng nó cũng phải cắn răng đưa ra những giải pháp tuyệt vọng và đau lòng nhất.

https://suongluan.forumvi.com

TÌNH RIÊNG BỎ CHỢ
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» HOA SẦU RIÊNG LẶNG LẼ
» Sơn địa tình ca
» TÌNH SỬ AN LỘC SƠN
» Tình củm quá
» BẾN ĐỔ TÌNH YÊU