NGÔI NHÀ SƯƠNG LUÂN THÂN THƯƠNG
Chào mừng bạn đến với ngôi nhà " Sương Luân". BQT Hy vọng diễn đàn này ngôi nhà sẽ giúp các bạn có thêm nhiều bạn mới cùng nhau học hỏi cũng như trao đổi, giao lưu và kết bạn... Vì vậy Xin vui lòng mất một giây để Click vào đây để đăng ký và trong một vài bước đơn giản, bạn sẽ có thể tận hưởng tất cả các tính năng của diễn đàn chúng tôi.
Sương Luân mến chào...

NOTE: Nếu các bạn không có ý định viết bài trong diễn đàn SƯƠNG LUÂN thì xin đừng đăng ký. THANKS
Chào mừng bạn đến với ngôi nhà " Sương Luân". BQT Hy vọng diễn đàn này ngôi nhà sẽ giúp các bạn có thêm nhiều bạn mới cùng nhau học hỏi cũng như trao đổi, giao lưu và kết bạn... Vì vậy Xin vui lòng mất một giây để Click vào đây để đăng ký và trong một vài bước đơn giản, bạn sẽ có thể tận hưởng tất cả các tính năng của diễn đàn chúng tôi.
Sương Luân mến chào...

NOTE: Nếu các bạn không có ý định viết bài trong diễn đàn SƯƠNG LUÂN thì xin đừng đăng ký. THANKS
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

CHIM PHƯỚN CHUNG TÌNH

Go down 
Tác giảThông điệp
TIỂU ANH VŨ
Chủ nhà
Chủ nhà
TIỂU ANH VŨ

CHIM PHƯỚN CHUNG TÌNH Empty
Bài gửiTiêu đề: CHIM PHƯỚN CHUNG TÌNH   CHIM PHƯỚN CHUNG TÌNH I_icon_minitimeTue Aug 21, 2012 5:13 am

Nhạc: Đồng Giao

Vọng cổ: Hoàng Dững

NHẠC

Ví dầu chim Phướn có đôi

Người sao nên nổi bỏ nhau sao đành.

Thế mà anh nỡ sao anh

Tình em như biển song dài người ơi.

Để rồi chim phướn rẽ đôi

Chết mòn chim kia lẻ loi.

DK: Nhìn chim Phướn đẹp đôi

Thấy mình sao quá lẻ loi

Khóc thầm cay đắng bờ môi

Ân tình... giờ chỉ mình tôi...

Vọng cổ

Câu 1

Anh ơi đêm lại từng đêm em mõi mòn mong nhớ, dò vỏ chờ anh sao anh biền biệt ở phương...nào. Chim phướn có đôi mà anh nở sao đành. Mật ngọt ngày xưa còn nguyên vẹn đó, anh nói vợ chồng là nghĩa nặng tình sâu. Thương đến bạc đầu vẫn mãi còn thương, hạt muối chia đôi trọn đời không thay đổi. Tiếng lại lời qua vậy mà anh hời dỗi, bỏ em héo mòn lặng thầm trong thương nhớ.

LÝ SON SẮC

Anh ở nơi phương nào

Em vẫn luôn mong chờ

Đợi ngày mình bên nhau

Nhìn ngoài trời mưa rơi

Nỗi cô đơn trong lạnh

Trái tim em quặng thắt bao lần

Dù cho bão giông tứ bề

Lòng em đây sắc son chờ anh

Dù anh ở nơi phương nào

Lòng em đây vẫn luôn chờ anh.

Câu 2

Nhìn chim phướn chung đôi mà tâm hồn tê tái, thấy mình quá lẻ loi giọt nước mắt lăn dài. Trái tim ơi sao quá đỗi chung tình. Mi chặp bờ mi là em lại nhớ, kỷ niệm hiện về nghèn nghẹn cả tâm can. Rồi tựa lưng vào vách lá đêm mưa, hít thở thật sâu để tìm quên nỗi nhớ. Dòng lệ mặn môi cõi lòng tê tái, ân tình giờ than thở một mình thôi.

NHẠC

Ví dầu tô chén úp chung

Làm sao không khẽ chẳng khua ơi người.

Huống gì chăn gối chung đôi

Dù ai nông nổi cũng tình phu thê.

Héo mòn mong anh ú ê

Sống đời không anh tái tê.

DK: Nhìn chim Phướn đẹp đôi

Thấy mình sao quá lẻ loi

Khóc thầm cay đắng bờ môi

Ân tình giờ chỉ mình tôi.

Câu 6

Bát còn có lúc xát xô huống chi chồng vợ, phận vợ hiền em nào dám lỗi đạo cùng anh. Chuyện vợ chồng lận đận cũng vì duyên, trước khi vứt bỏ anh có cạnh cùng suy nghĩ. Tạo hóa đã ban tấm lòng chung thủy, thì trọn đời em vẫn đợi chờ anh. Ví dầu chim Phướn có đôi, người sao nên nổi bỏ nhau sao đành.

Anh ơi đã quạt nồng chung gối có nhau

Dù nông nỗi cũng mặn tình chăn chiếu

Dẫu lẻ đôi em luôn mõi mòn mong đợi

Đợi anh về sưởi ấm lại yêu thương.
https://suongluan.forumvi.com

CHIM PHƯỚN CHUNG TÌNH
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» SỰ TÍCH CHIM QUỐC ( IF VÕ MINH LÂM )
» CHUNG SẮC MAI ĐÀO
» CÔNG CHÚA NGỌC HÂN ( TÀI NĂNG TRẺ SK )
» RA GIÊNG ANH CƯỚI EM ( PHIM TRUYỆN CẢI LƯƠNG)
» CHUNG SẮC MAI VÀNG ( IF QUẾ TRÂN )